ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಪ್ರಜೆ ದೇಶದ ಸಂವಿಧಾನವನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳಲಿ: ನ್ಯಾಯಾದೀಶೆ ಗೋಣಿ

0
60
loading...

ಕನ್ನಡಮ್ಮ ಸುದ್ದಿ-ಮುಂಡಗೋಡ : ದೇಶದ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಪ್ರಜೆಂiÀiೂ ಭಾರತ ಸಂವಿಧಾನದಲ್ಲಿರುವಂತಹ ಕಾನೂನುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಅವುಗಳನ್ನು ದಿನನಿತ್ಯದ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡು ಸುಖ ಜೀವನ ನಡೆಸಬೇಕು. ಕಾನೂನನ್ನು ನಮ್ಮ ದಿನನಿತ್ಯದ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಿ.ವಿ.ಲ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ನ್ಯಾಯಾದೀüಶೆ ರೇಪ್ಮಾ ಕೆ ಗೋಣಿ ಹೇಳಿದರು.
ಅವರು ತಾಲೂಕು ಕಾನೂನು ಸೇವಾ ಸಮಿತಿ ಮುಂಡಗೋಡ ನ್ಯಾಯವಾದಿಗಳ ಸಂಪs, ಕಂದಾಯ ಇಲಾಖೆ, ಪೆÇೀಲಿಸ್ ಇಲಾಖೆ, ಹಾಗೂ ಮುಂಡಗೋಡದ ವಿವಿದs ಸರ್ಕಾರಿ ಇಲಾಖೆÀಗಳ ಸಂಯುಕ್ತ ಆಶ್ರಯದಲ್ಲಿ ಕಾನೂನು ದಿನಾಚರಣೆ ಅಂಗವಾಗಿ ಕಾನೂನು ಅರಿವು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಉದ್ಟಾಟಿಸಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರು ಕಾನೂನಿನ ತಿಳುವಳಿಕೆ ನಮಗೆ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಮುಂದೆ ಸಂ¨Àsವಿಸುವ ಅನಾಹುತಗಳಿಗೆ ದಂಡ ತೇರಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಸಣ್ಣ ಪುಟ್ಟು ಕಾನೂನುಗಳನ್ನಾದರೂ ತಿಳಿದುಕೊಂಡರೆ ದಿನನಿತ್ಯದಲ್ಲಿ ಆಗುವಂತಹ ಅವಗಡಗಳಿಂದ ದೂರ ಇರಬಹುದು. ಒಂದು ಮಗು ತಾಯಿಯ ಗ¨Àರ್sದಲ್ಲಿರುವಾಗಲೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಜಿವನದಲ್ಲಿ ಕಾನೂನು ಆರಂ¨Àsವಾಗುತ್ತದೆ. ಅಂದರೆ ¨Às್ರೂಣವನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚುವುದು, ¨Às್ರೂಣಹತ್ಯೆ ಮಾಡುವುದು ಕಾನೂನು ಬಾಹಿರ, ಕಾನೂನಿನಡಿಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಸಮಾನ ಹಕ್ಕನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಕಾನೂನಿನಡಿಯಲ್ಲಿ ಜಿವನಾಂಶ ಕಾಯ್ದೆ, ಬಾಲ್ಯ ವಿವಾಹ ತಡೆ ಕಾಯ್ದೆ, ವರದಕ್ಷಿಣೆ ನಿ_Éೀದ ಕಾಯ್ದೆ, ಹೀಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಕಾನೂನುಗಳು ಸಂವಿಧಾನದಡಿಯಲ್ಲಿ ಜಾರಿಗೆ ತರಲಾಗಿದೆ. ಯಾರು ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಾರದು ಕಾನೂನನ್ನು ಉಲ್ಲಂಗೀಸಬಾರದು ಎಂದು ಈ ಕಾನೂನು ದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅಕ್ಷರ ಜ್ಞಾನದ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಕಾನೂನಿನ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದುವುದು ಅವಶ್ಯಕವಾದೆ. ಜನ ಸಾಮಾನ್ಯರಿಗೂ ಕಾನೂನಿನ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಕಾನೂನು ಸೇವಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ಸಾಕಷ್ಟು ಕಾನೂನು ಸಾಕ್ಷರತಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹಮ್ಮಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇದರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸದುಪಯೋಗ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಎಂದು ಕರೆ ನೀಡಿದರು.
ತಹಶೀಲ್ದಾರರಾದ ಶ್ರೀ ಅಶೋಕಗುರಾಣô ಅವರು ಮಾತನಾಡುತ್ತ ನಮ್ಮ ತಾಲೂಕಿನಲ್ಲಿ ಕಾನೂನಿನ ಜ್ಞಾನ ಇಲ್ಲದವರು ಸಾಕಷ್ಟು ಜನರಿದ್ದಾರೆ. ಅಂಥವರು ಕಾನೂನಿನ ಬಗ್ಗೆ ಅಲ್ಪವಾದರೂ ಕಾನೂನಿನ ಜ್ಞಾನ ಪಡೆದು ದಿನನಿತ್ಯದ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸಂ¨Àsವಿಸುವಂತಹ ಅವಗಡಗಳಿಂದ ದೂರ ಉಳಿಯಿರಿ . ರಸ್ತೆ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಿ ಯಾರಿಗೂ ಹೀನ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಕಾಣಬೇಡಿ. ನಮಗೆ ಕಾನೂನಿನ ಕುರಿತು ವಿಷಯವನ್ನು ತಿಳಿಯಬೇಕಿದ್ದರೆ ಉಚಿತ ಕಾನೂನು ಅರಿವು ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ನ್ಯಾಯಾಲಯ , ತಹಶೀಲ್ದಾರ ಕಛೇರಿ , ಸಿಡಿಪಿಓ ಕಛೇರಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಾನೂನು ಸಲಹಾ ಕೇಂದ್ರಗಳಿವೆ. ಅಲ್ಲಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಪರಿಹಾರ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ ಹಾಗೆಯೇ ಕಾನೂನನ್ನು ತಪ್ಪದೇ ನಿಮ್ಮ ದಿನನಿತ್ಯದಬದುಕಿನಲ್ಲಿ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡು ಸುಖಿ ಜೀವನ ನಡೆಸಿ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು.ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಶ್ರೀ ಆರ್ ಎಸ್ ಹಂಚಿನಮನಿ ವಕೀಲರು ಸ್ವಾಗತಿಸಿ ನಿರೂಪಣೆ ಮಾಡಿದರು ಹಾಗೂ ಶ್ರೀ ಜಿ ಆರ್ ಆಲದಕಟ್ಟಿ ವಕೀಲರ ವಂದನಾರ್ಪಣೆ ಮಾಡಿದ್ದರು.

loading...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here