ಎನ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್‌ ಕ್ಯಾಂಪ್‌ಯಿಂದ ಏಡ್ಸ್‌ ಜಗೃತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ

0
30
loading...

ಕನ್ನಡಮ್ಮ ಸುದ್ದಿ ಸುರೇಬಾನ: ಏಡ್ಸ್‌ ಇದೊಂದು ಮಹಾಮಾರಿ, ಅಸುರಕ್ಷಿತ ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಪರ್ಕದಿಂದ ಎಚ್‌ಐವಿ ವೈರಸ್‌ ಹರುಡುತ್ತದೆ. ಎಚ್‌ಐವಿ ಸೋಂಕು ಹೊಂದಿದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಬಳಸಿದ ಬ್ಲೇಡ್‌, ಸೂಚಿ ಬೇರೊಬ್ಬರಿಗೆ ಬಳಸುವದರಿಂದ ಹಾಗೂ ವಧು ಅಥವಾ ವರ ಎಚ್‌.ಐ.ವಿ ಸೋಂಕು ಹೊಂದಿದ್ದು ಮದುವೆಯ ನಂತರಒಬ್ಬರಿಂದಒಬ್ಬರಿಗೆ ಹರಡುತ್ತದೆ. ಅವರಿಂದ ಹುಟ್ಟೂವ ಮಗುವಿಗೂ ಈ ರೋಗ ಹರಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಡಾ. ಕಿಲಬನೂರ ಹೇಳಿದರು.
ಅವರು ಸ್ಥಳೀಯ ಎಸ್‌.ಎಫ್‌.ಎಸ್‌ಪದವಿ ಪೂರ್ವ ಮಹಾವಿದ್ಯಾಲಯದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸೇವಾ ಯೋಜನೆ ಘಟಕದವತಿಯಿಂದ ಏಡ್ಸ್‌ ನಿರ್ಮೂಲನೆ ಮತು ್ತಜಾಗೃ ತಿಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಎಚ್‌,ಐ,ವ್ಹಿಸೋಂಕುಪೀಡಿತರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವದರಿಂದ, ಕೈಕೂಲುಕುವದರಿಂದ, ಜೊತೆಗೆ ಊಟಮಾಡುವದರಿಂದ ಈ ರೋಗ ಹರಡುವದಿ¯್ಲ ಅವರಿಗೆ ನಾವು ಅನುಕಂಪ ತೋರಿಸಬೇಕೆಂದು ಹೇಳಿದರು. ದಯಾನಂದ ಶಿರೂರ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ ಏಡ್ಸ್‌ರೋಗಕರೆದರೆ ಮಾತ್ರ ಬರುವಂತ ರೋಗವಂತಹ ರೋಗ ಅದುತಾನಾಗಿಯೇ ಹರಡುವದಿಲ್ಲ. ಹದಿಹರೆಯದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿನಿಯರು ಸ್ವಯಂಶೀಲರಾಗಿ ಹಿರಿಯರು ಹಾಕಿಕೊಟ್ಟ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿನೀತಿವಂತರಾಗಿ ನಡೆದರೆ ಏಡ್ಸ್‌ ನಂತಹ ಮಹಾಮಾರಿ ತಮ್ಮ ಹತ್ತಿರಕೂಡಾ ಸುಳಿಯುವದಿಲ್ಲವೆಂದು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಕಿವಿಮಾತು ಹೇಳಿದರು.
ರಾಮದುರ್ಗ ಆರೋಗ್ಯಕೇಂದ್ರದ ಎಚ್‌ಐವಿ ಸಮಾಲೋಚಕರಾದ ಚಂದ್ರಗೌಡ ಪಾಟೀಲ ಅವರು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿನಿಯರನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಕೊಠಡಿಯಲ್ಲಿ ಕುಡ್ರಿಸಿ ಏಡ್ಸ್‌ರೋಗ ಬರದಂತೆ ಮುನ್ನಚ್ಚೆರಿಕೆ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಕೈಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಸಲಯ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದರು. ಎಸ್‌.ಎಸ್‌.ಹವಾಲ್ದಾರಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಅಧ್ಯಕ್ಷತೆ ವಹಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದರು. ಎನ್‌,ಎಸ್‌,ಎಸ್‌ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಾಧಿಕಾರಿ ಪ್ರೋ|| ಎಸ್‌.ಸಿ.ಚರಂತಿಮಠ ಸ್ವಾಗತಿಸಿ ಪ್ರಾಸ್ತಾವಿಕವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿದರು.ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಎಸ್‌.ಎಚ್‌,ಮಳಲಿ ನಿರೂಪಿಸಿದರು ಪ್ರೋ. ಪಿ.ಎಲ್‌.ಮಿಸಾಳೆ ವಂದಿಸಿದರು.

loading...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here