ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಮೌಲ್ಯ ಶಿಕ್ಷಣ ಅತೀ ಅವಶ್ಯಕ : ವಿಜಯಲಕ್ಷಿö್ಮÃ

0
20
loading...

ಕನ್ನಡಮ್ಮ ಸುದ್ದಿ-ಬೆಳಗಾವಿ: ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಕಲಿಸುವಂತಹ ಪಠ್ಯಕ್ರಮದ ಜ್ಞಾನÀ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಮುಂದೆ ಹೇಗೆ ಬದುಕುವುದೆಂದು ಕಲಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಡಯಟ್ ಹಿರೀಯ ಉಪನ್ಯಾಸಕರಾದ ವಿಜಯಲಕ್ಷಿö್ಮÃ ಕಿತ್ತೂರ ಹೇಳಿದರು.
ಅವರು ಸೋಮವಾರ ಮಾಹಾಂತೇಶ ನಗರದ ಶಾಸಕರ ಮಾದರಿಯ ಕನ್ನಡ ಗಂಡು ಮಕ್ಕಳ ಶಾಲೆ ೨೪ರ ೭ನೇ ತರಗತಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗಾಗಿ ಮೌಲ್ಯ ಶಿಕ್ಷಣ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಉದ್ಗಾಟಣೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದರು.
ಶಾಲೆಯ ಪಠ್ಯಕ್ರಮದ ಜ್ಞಾನÀ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಇರುವುದೆಂದು ಕಲಿಸುತ್ತದೆ, ವಿಜ್ಞಾನ ಪ್ರಯೋಗ ಮಾಡುವದನ್ನು ಕಲಿಸುತ್ತದೆ ,ಗಣಿತ ಕೂಡಿಸುವದು ಮತ್ತು ಕಳೆಯುವದು ಕಲಿಸುತ್ತದೆ. ಅದೇ ರೀತಿ ಈ ಮೌಲ್ಯ ಶಿಕ್ಷಣ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಕೂಡಿಸಿಕೂಂಡು ಕೆಟ್ಟದನ್ನು ಕಳೆಯುವ ಜ್ಙಾನ ಕಲಿಸುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಶಾಂತಿ, ಪ್ರಿÃತಿ ಸ್ನೆÃಹ, ಸಹಯೋಗ, ಪ್ರಾಮಾಣೀಕತೆ ಬರುತ್ತದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಇಂದಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಮೌಲ್ಯ ಶಿಕ್ಷಣ ಅತೀ ಅವಶ್ಯಕ ಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದರು.
ಪ್ರಾಸ್ತಾವಿಕವಾಗಿ ರಾಜಯೋಗಿನಿ ಬಿ,ಕೆ, ಮಾತನಾಡಿ, ಪ್ರತಿಭಾರವರು ಇಂದಿನ ಮಕ್ಕಳು ನಾಳಿನ ನಾಯಕರು. ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಮೌಲ್ಯ ಶಿಕ್ಷಣ ಬೇಕಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಈಶ್ವರೀಯ ವಿಶ್ವ ವಿದ್ಯಾಲಯದ ಯುವ ಪ್ರಭಾಗದ ವತಿಯಿಂದ ಮಕ್ಕಳಿಗಾಗಿ ಮೌಲ್ಯ ಶಿಕ್ಷಣ ಜಾಗೃತಿ ಅಭಿಯಾನ ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಹಮ್ಮಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಬಿ.ಕೆ.ಶಿವೇಶ್ವರಿ ಬ್ರಹ್ಮಾಕುಮಾರಿ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಪರಿಚಯ ನೀಡಿದರು. ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಶ್ರಿÃ ಎಚ್.ಎ. ಶಹಾಪುರ, ಬಿ.ಕೆ.ಶೀತಲ್, ಶ್ರಿÃಮತಿ ಕರವಾಡಿ, ಉಪ್ಪಾರ ಮುಂತಾದವರು ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು. ಎಸ್. ವಿ. ಕರಾಳೆ ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು, ಬಿ.ಕೆ. ಶ್ರಿÃಕಾಂತ ನಿರೂಪಿಸಿದರು, ಬಿ.ವಾಯ್. ತಳವಾರ ವಂದಿಸಿದರು.

loading...