ಕ್ರಿÃಡೆ ಜೀವನದ ಅಂಗ: ಕುಲಕರ್ಣಿ

0
8
loading...

ಬಸವನಬಾಗೇವಾಡಿ: ಕ್ರಿÃಡೆಯೊಂದು ಜೀವನದ ಅಂಗವಾಗಿದ್ದು, ಕ್ರಿÃಡೆಯಿಂದಲೇ ಮಗು ಬೆಳವಣಿಗೆ ಹೊಂದುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಹುರುಪು ಹುಮ್ಮಸಿನಿಂದ ಇರುತ್ತಾನೆ, ಶಾರೀರಿಕವಾಗಿ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಹೊಂದುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ವಿದ್ಯಾ ಭಾರತಿ ಕರ್ನಾಟಕ ಬೆಳಗಾವಿ ವಿಭಾಗ ಪ್ರಮುಖ ಬಿ.ಪಿ. ಕುಲಕರ್ಣಿ ಹೇಳಿದರು.
ಸ್ಥಳೀಯ ಮುದ್ದೆÃಬಿಹಾಳ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿರುವ ಶ್ರಿÃಗುರು ಕೃಪಾ ಹಿರಿಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲಾ ಅವರಣದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿದ್ಯಾ ಭಾರತಿ ಪ್ರಾಂತೀಯ(ರಾಜ್ಯ ಮಟ್ಟದ) ಖೋಖೋ ಪಂದ್ಯಾವಳಿ ಕರ‍್ಯಕ್ರಮ ಉದ್ಘಾಟಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು ಭಾರತದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಖೋಖೋ, ಕಬಡ್ಡಿ, ವಾಲ್ಹಿಬಾಲ್‌ಯಂತಹ ದೇಶಿಯ ಆಟಗಳು ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಸೆüöÊರ್ಯ, ಧೈರ್ಯವನ್ನು ತಂದುಕೂಡುವುದರೊಂದಿಗೆ ಮನಷ್ಯನನ್ನು ಗಟ್ಟಿಗೊಳಿಸುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ವಿದ್ಯಾ ಭಾರತಿ ಕರ್ನಾಟಕ ಜಿಲ್ಲಾಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಜಶೇಖರ ಉಮರಾಣಿ ಮಾತನಾಡಿ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ದೇಶದ ಸತ್‌ಪ್ರಜೆಗಳಾಗಿ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾ ಭಾರತಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಿದ್ದು, ಶಿಕ್ಷಣ ಅನ್ನುವುದು ಬರೆ ಭೋದಕೇತರಕ್ಕೆ ಅಷ್ಟೆÃಲ್ಲ ಅದು ಕ್ರಿÃಡೆಗೆ ಮಹತ್ವ ನೀಡಿದೆ, ಭಾರತೀಯ ಕ್ರಿÃಡೆಗಳಿಂದ ಮನುಷ್ಯ ಶಾರೀರಿಕ ದೇಹದಾಢ್ಯರ್ಯ ಹೊಂದುತ್ತಾನೆ, ಉತ್ತಮ ಆಟಗಾರರಿಗೆ ನಿರ್ಣಾಯಕರು ಪ್ರೊÃತ್ಸಾಹಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಮುಂದೆಬರುವ ಹಾಗೇ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕೆಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕರ್ನಾಟಕ ಪ್ರಾಂತದ ಕ್ರಿÃಡಾ ಪ್ರಮುಖ ಹಾಗೂ ಕಲ್ಕಂಡದ ವಿದ್ಯಾ ಭಾರತಿ ಶಾಲೆಯ ದೈಹಿಕ ಶಿಕ್ಷಕ ಶ್ರಿÃಕರುಣಾಕರ, ಸಿಆರ್‌ಪಿ ಕೊಟ್ರೆÃಶ ಹೆಗಡ್ಯಾಳ ಮಾತನಾಡಿದರು, ಸಿಆರ್‌ಪಿ ಎಸ್.ಪಿ. ಮಡಕೇಶ್ವರ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು, ಜಿಲ್ಲಾ ಕೋಶಾಧ್ಯಕ್ಷ ಆರ್.ಆರ್.ಕಲ್ಲೂರ ಕ್ರಿÃಡಾ ಜ್ಯೊÃತಿಯನ್ನು ಬರಮಾಡಿಕೊಂಡರು, ಜಿಲ್ಲಾ ಶಾರೀರಿಕ ಪ್ರಮುಖ ಮಲ್ಲಿಕಾರ್ಜುನ ಕುಬಕಡ್ಡಿ ಕ್ರಿÃಡಾ ಪ್ರತಿಜ್ಞಾವಿಧಿ ಭೋಧಿಸಿದರು, ಶಾಲಾ ಮಕ್ಕಳು ಪ್ರಾರ್ಥಿಸಿದರು, ಮುಖ್ಯಗುರು ರಮೇಶ ಅರಸನಾಳ ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು, ಮಾತಾಜೀ ವೈಭವಿ ಕುಲಕರ್ಣಿ ನಿರೂಪಿಸಿದರು, ಗುರೂಜೀ ಬಿ.ಎಂ.ಬಿದರಕುಂದಿ ವಂದಿಸಿದರು.

loading...